จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก12,772,7555,220,3747,030,749566,0364.43
1US3,269,5312,183,459995,576134,8984.13
2Brazil1,839,850524,2931,244,08871,4693.88
3India849,553292,258534,62122,6742.67
4Russia726,036214,510500,20811,3181.56
5Peru322,71096,876214,15211,6823.62
6Chile312,02924,034281,1146,8812.21
7Mexico295,26830,682229,85634,73011.76
8United Kingdom291,154244,8721,37844,90415.42
9South Africa264,184132,498127,7153,9711.50
10Iran257,30324,481219,99312,8294.99
11Spain253,90875,130150,37628,40311.19
12Pakistan248,87286,975156,7005,1972.09
13Italy243,06113,179194,92834,95414.38
14Saudi Arabia232,25962,898167,1382,2230.96
15Turkey211,98113,420193,2175,3442.52
16France208,01599,49578,51330,00714.43
17Germany199,8966,439184,3869,0714.54
18Bangladesh183,79587,82993,6142,3521.28
19Colombia140,77676,77458,8005,2023.70
20Canada109,28627,58972,8738,8258.08
21Qatar103,5983,70899,7431470.14
22Argentina97,50952,99742,6941,8181.86
23China85,10957579,8934,6415.45
24Egypt81,15853,51323,8763,7694.64
25Iraq77,50629,63244,7243,1504.06
26Indonesia75,69936,45535,6383,6064.76
27Sweden74,89869,37205,5267.38
28Ecuador67,20932,07130,1075,0317.49
29Belarus64,9329,08855,3804640.71
30Belgium62,60635,62817,1969,78215.62
31Kazakhstan58,25324,17533,8142640.45
32Oman56,01519,66036,0982570.46
33Kuwait54,8949,89444,6103900.71
34Ukraine54,64726,27626,9711,4002.56
35United Arab Emirates54,4539,47444,6483310.61
36Philippines54,22238,81314,0371,3722.53
37Netherlands51,23744,8881936,15612.01
38Bolivia47,20031,11314,3331,7543.72
39Portugal46,22113,91230,6551,6543.58
40Singapore45,9613,65042,285260.06
41Dominican Republic44,53222,17621,4598972.01
42Panama44,33221,26922,1708932.01
43Israel38,21318,94018,9153580.94
44Poland37,8919,17227,1481,5714.15
45Afghanistan34,45112,22521,2161,0102.93
46Switzerland32,8831,41529,5001,9685.98
47Romania32,5359,10621,5451,8845.79
48Bahrain32,4704,53827,8281040.32
49Nigeria31,98718,16013,1037242.26
50Armenia31,96911,77119,6335651.77
51Guatemala28,59823,3534,0731,1724.10
52Honduras27,58323,9112,9017712.80
53Ireland25,61150123,3641,7466.82
54Ghana24,2484,28219,8311350.56
55Azerbaijan24,0418,64215,0933061.27
56Japan21,8393,01117,8459834.50
57Moldova19,3826,07312,6676423.31
58Austria18,8971,23716,9527083.75
59Algeria18,7124,58413,1241,0045.37
60Serbia18,3604,09113,8763932.14
61Nepal16,8018,1748,589380.23
62Morocco15,6353,17612,2122471.58
63Cameroon15,1732,88611,9283592.37
64Korea, South13,41795012,1782892.15
65Denmark13,14726012,2786094.63
66Czechia13,1154,5368,2273522.68
67Uzbekistan12,8555,0737,723590.46
68Cote d'Ivoire12,4436,0046,357820.66
69Kyrgyzstan10,6297,1103,3871321.24
70Sudan10,2504,2595,3416506.34
71Australia9,7971,9617,7281081.10
72Kenya9,7266,7102,8321841.89
73El Salvador9,6743,7805,6342602.69
74Venezuela9,1786,4222,671850.93
75Norway8,9795898,1382522.81
76Malaysia8,718778,5191221.40
77Senegal8,1352,5415,4461481.82
78North Macedonia8,1113,5264,2033824.71
79Congo (Kinshasa)8,0334,2293,6151892.35
80Ethiopia7,4024,8482,4301241.68
81Finland7,2941656,8003294.51
82Costa Rica7,2314,9832,220280.39
83Bulgaria7,1753,5973,3112673.72
84Bosnia and Herzegovina6,8773,5413,1152213.21
85Haiti6,6903,9612,5901392.08
86Tajikistan6,5061,2755,176550.85
87West Bank and Gaza6,2305,254942340.55
88Guinea6,0441,2054,802370.61
89Gabon5,9422,8923,004460.77
90Mauritania5,2752,9682,1601472.79
91Djibouti4,9722044,712561.13
92Madagascar4,8672,4542,378350.72
93Luxembourg4,8426464,0861102.27
94Kosovo4,7152,3872,2271012.14
95Central African Republic4,2883,0901,145531.24
96Hungary4,2346033,03659514.05
97Greece3,7722,2051,3741935.12
98Croatia3,7221,1172,4861193.20
99Albania3,4541,4151,946932.69
100Thailand3,217713,088581.80
101Equatorial Guinea3,0712,178842511.66
102Somalia3,0511,6951,264923.02
103Nicaragua2,8467621,993913.20
104Paraguay2,8201,5381,261210.74
105Maldives2,6643832,268130.49
106Sri Lanka2,6056131,981110.42
107Cuba2,420792,254873.60
108Mali2,4115961,6941215.02
109Malawi2,2611,711517331.46
110Lebanon2,1687301,402361.66
111Congo (Brazzaville)2,0281,392589472.32
112South Sudan2,0211,650333381.88
113Estonia2,014501,895693.43
114Slovakia1,9013801,493281.47
115Iceland1,896211,865100.53
116Zambia1,8955051,348422.22
117Lithuania1,8692191,571794.23
118Guinea-Bissau1,8421,043773261.41
119Slovenia1,8412611,4691116.03
120Cabo Verde1,623856748191.17
121Sierra Leone1,6184141,141633.89
122New Zealand1,544251,497221.42
123Libya1,4331,053341392.72
124Yemen1,38938264236526.28
125Benin1,378795557261.89
126Eswatini1,311637656181.37
127Rwanda1,29963266340.31
128Tunisia1,2631371,076503.96
129Jordan1,176175991100.85
130Latvia1,1731241,019302.56
131Montenegro1,164816325231.98
132Mozambique1,13577734990.79
133Niger1,09939992686.19
134Burkina Faso1,033111869535.13
135Uganda1,0255397200.00
136Cyprus1,021163839191.86
137Liberia1,010536423515.05
138Georgia986114857151.52
139Uruguay98660896303.04
140Zimbabwe982644320181.83
141Chad87410790748.47
142Andorra8550803526.08
143Namibia7857582610.13
144Jamaica758133615101.32
145Suriname741228495182.43
146Sao Tome and Principe727429284141.93
147Diamond Princess71248651131.83
148Togo710201494152.11
149San Marino6991656426.01
150Malta674566091.34
151Tanzania509305183214.13
152Angola483340118255.18
153Taiwan*451643871.55
154Syria394252126164.06
155Vietnam3722235000.00
156Mauritius3422330102.92
157Burma3316426161.81
158Comoros3171429672.21
159Botswana3142823110.32
160Guyana291126148175.84
161Eritrea23212510700.00
162Mongolia2302820200.00
163Burundi1917211810.52
164Lesotho1841572610.54
165Cambodia1562313300.00
166Brunei141013832.13
167Trinidad and Tobago133512086.02
168Bahamas1111189119.91
169Monaco10999643.67
170Barbados10369076.80
171Seychelles100891100.00
172Liechtenstein8428111.19
173Bhutan8267600.00
174Antigua and Barbuda74145734.05
175Gambia64273434.69
176Belize37152025.41
177Saint Vincent and the Grenadines2902900.00
178Fiji2681800.00
179Timor-Leste2402400.00
180Grenada2302300.00
181Saint Lucia2231900.00
182Laos1901900.00
183Dominica1801800.00
184Saint Kitts and Nevis1721500.00
185Holy See1201200.00
186Papua New Guinea113800.00
187Western Sahara1018110.00
188MS Zaandam970222.22

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท